பெண்களுக்கு மார்பக புற்றுநோய் சோதனையின் போது பெண்கள் செய்யும் தவறுகள் என்னவென்று தெரியுமா ?? இதோ இனிமே இந்த தவறை பண்ணாதீங்க ..!!!

Health

மார்பகப் புற்றுநோய் பரிசோதனை என்பது ஆரம்ப நிலையிலேயே நோயைக் கண்டறிவதற்காக மார்பகப் புற்றுநோயின் அறிகுறிகள் உள்ள அல்லது அறிகுறிகளோ இல்லாத பெண்களிடம் செய்யப்படும் ஆய்வுகள் ஆகும். இது ஆரம்பகால சிகிச்சையை அனுமதிக்கிறது, இது நோயினால் ஏற்படும் துன்பத்தையும் மரணத்தையும் தடுக்கிறது. ஒரு மருத்துவரால் வருடாந்திர மருத்துவ மார்பக பரிசோதனை மற்றும் வருடாந்திர டிஜிட்டல் மேமோகிராபி சராசரி ஆபத்துள்ள பெண்களுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

அடர்த்தியான மார்பகம் உள்ள நோயாளிகளுக்கு அல்ட்ராசவுண்ட் ஸ்கிரீனிங் செய்யப்படுகிறது. மார்பக புற்றுநோயின் அதிக ஆபத்து உள்ள பெண்களை பரிசோதிப்பதில் MRI பயன்படுத்தப்படுகிறது.எந்த வயதில் சோதனை செய்ய வேண்டும்? எந்த வயதில் மற்றும் யார் மார்பக புற்றுநோய் பரிசோதனை செய்ய வேண்டும்? ஒவ்வொரு பெண்ணும் மார்பக புற்றுநோய் பரிசோதனையை மேற்கொள்ள வேண்டும். சராசரி ஆபத்துள்ள பெண்கள் 40 வயதில் மார்பக புற்றுநோய் பரிசோதனையைத் தொடங்க வேண்டும் மற்றும் 70 வயது வரை ஆண்டுதோறும் தொடர வேண்டும்.

எதன் அடிப்படையில் ஸ்க்ரீனிங் செய்யப்படுகிறது? மார்பக புற்றுநோயின் அபாயம் உள்ள பெண்களில் ஸ்கிரீனிங் வயது வேறுபட்டது. பெண்ணின் தற்போதைய வயது, அவர்களுக்கு முதல் மாதவிடாய் ஏற்பட்ட வயது (மாதவிடாய்), அவர் முதல் குழந்தையைப் பெற்றெடுத்த வயது அல்லது கருவுறாமை (குழந்தை இல்லை) ஆகியவற்றைக் கணக்கில் எடுத்துக் கொள்ளும் சூத்திரத்தைப் பயன்படுத்தி மருத்துவர்கள் ஆபத்தை மதிப்பிடுகின்றனர். மார்பகப் புற்றுநோய், முந்தைய மார்பகப் பயாப்ஸியில் முந்தைய தீங்கற்ற மார்பக நோய்க்கு செய்யப்பட்ட பயாப்ஸிகளின் எண்ணிக்கை

-Advertisement-

அல்லது வித்தியாசமான ஹைப்பர் பிளாசியா (நுண்ணோக்கின் கீழ் கட்டி செல்களைப் பார்க்கும்போது கண்டறியும் வகை) போன்றவற்றின் அடிப்படையில் ஸ்க்ரீனிங் செய்யப்படுகிறது.எந்த வயதில் ஏற்படலாம்? வித்தியாசமான ஹைப்பர் பிளாசியாவைக் கொண்டிருந்த பெண்கள், 25-30 வயதிலிருந்தே வருடாந்திர எம்ஆர்ஐக்கு உட்படுத்துமாறு மருத்துவரால் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். குடும்பத்தில் மார்பகப் புற்றுநோய் அல்லது மார்பகப் புற்றுநோயை உண்டாக்கும் மரபணுக்கள் உள்ள பெண்களில், ஸ்கிரீனிங்கிற்கான மேமோகிராஃபிக்கு ஒரு துணைப் பொருளாகச் செய்யப்படலாம்,

இது இளைய குடும்ப உறுப்பினருக்குக் கண்டறியப்படுவதற்கு 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே தொடங்கும். முந்தைய மார்பு கதிர்வீச்சைப் பெற்ற பெண்களில், கதிர்வீச்சுக்கு 10 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு வருடாந்திர எம்ஆர்ஐ பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. சுய மார்பக பரிசோதனையின் போது பெண்கள் செய்யும் தவறுகள் என்னென்ன என்று மேற்கொண்டு பார்க்கலாம்.விரைவான பரிசோதனை பரிசோதனையின் போது ஒவ்வொரு மார்பகத்திலும் குறைந்தது 5 நிமிடங்கள் செலவிடவும். நீங்கள் அதை அவசரமாக செய்தால், நீங்கள் முக்கியமான மாற்றங்களை தவறவிடுவதற்கு வாய்ப்புள்ளது. மாதத்தின் தவறான நாட்களைத் தேர்ந்தெடுப்பது மாதவிடாய் காலங்களில், ஹார்மோன் மாற்றங்களால் மார்பகம் கனமாக

மென்மையாக மாறும், எனவே இந்த நாட்களில் சுய மார்பகப் பரிசோதனையைத் தவிர்ப்பது நல்லது. அக்குள், மார்பகங்களின் அடிப்பகுதி மற்றும் முலைக்காம்புகளுக்குப் பின்னால் பரிசோதனை செய்யப்படாமல் இருப்பது. பரிசோதிக்க பேட்களுக்குப் பதிலாக விரல் நுனிகளைப் பயன்படுத்துதல் விரல் பட்டைகள் விரல் நுனிகளை விட அதிக உணர்திறன் கொண்டவை, எனவே யாரேனும் பேட்களைப் பயன்படுத்துவதில் சிரமம் இருந்தால், கைகளின் பேடுகள் அல்லது விரல்களின் பின்புறம் போன்ற பிற முக்கிய பகுதிகளைப் பயன்படுத்தலாம். பரிசோதனையின் போது சரியான அழுத்தம் கொடுக்காதது தோலுக்கு அருகில் கட்டி இருப்பதை உணர விரும்பினால், லேசான அழுத்தம் கொடுக்கப்படுகிறது. உணரப்பட வேண்டிய திசுக்களின் ஆழத்துடன் அழுத்தம் அதிகரிக்கிறது.